Je! Adolf Hitler ni mboga?

Kuna hadithi iliyoenea kwenye wavuti kwamba Adolf Hitler alikuwa mbogo wa mboga na mtetezi mkali wa wanyama. Habari hii mara nyingi hutumiwa na wapinzani wa ulaji mboga kuonyesha upendeleo wa mboga na mboga kwa uchokozi na ubaguzi. Walakini, usiamini kila kitu kilichoandikwa kwenye rasilimali za mtandao zinazotiliwa shaka. Adolf Hitler kweli alijaribu kushikamana na lishe inayotokana na mimea.

Walakini, sababu ya hii haikuwa kanuni za maadili na upendo kwa wanyama, lakini ni wasiwasi tu kwa afya zao. Fuhrer alipata hofu kubwa ya ugonjwa na kifo. Kama unavyojua, ulaji wa mara kwa mara wa vyakula vya nyama ndio sababu kuu ya uvimbe wa saratani. Mnamo miaka ya 1930, Hitler aliona afya yake ikizorota na kujaribu kuishi maisha ya afya, pamoja na kupunguza ulaji wa nyama.

Walakini, majaribio haya hayakufanikiwa, kwani Adolf hakuweza kukataa soseji zake za kupenda za Bavaria. Kwa maoni ya madaktari, Hitler pia alikula ini, samaki, na vitoweo vingine vya nyama. Kuna ushahidi pia kwamba Adolf Hitler alikuwa akipenda sayansi mbali mbali za mashariki. Aligubikwa na wazo la superman, Hitler aliunga mkono nadharia kwamba chakula cha nyama huchafua mwili wa mwanadamu. Lakini kwa kuwa motisha yake ilikuwa ikijali mwili wake tu, majaribio yake yote ya kubadili lishe inayotokana na mimea hayakufanikiwa. Kwa hivyo, je! Adolf Hitler alikuwa mlaji mboga tu?

Kuna uvumi kwamba Hitler alikuwa mwanaharakati wa haki za wanyama. Walakini, ikiwa tutachunguza kwa undani falsafa na siasa za Hitler, inakuwa wazi kuwa hii ni mbali na kesi hiyo. Kwa shujaa wa SS, ukatili kwa wanyama ulikuwa kawaida - washiriki wa Hitlerjungand, kulingana na mpango wa elimu, waliinua wanyama wao wa kipenzi ili kuwaweka kifo cha kikatili kwa mikono yao wenyewe. Kwa hivyo, walijifunza kuwa wasio na huruma juu ya maumivu na mateso ya "jamii duni." Kutoka kwa askari wake, Hitler alidai kutibu walio chini zaidi, kwa maoni yake, mataifa, kama wanyama.

Hii inathibitisha tena kwamba hisia na maisha ya wanyama wa Fuhrer hawakujali hata kidogo. Kwa kumalizia, tunaweza kuhitimisha kuwa Adolf Hitler alijitahidi kufuata lishe ya mboga, kwani alielewa kuwa hii ingemsaidia kuepukana na magonjwa mengi na kusafisha mwili na akili yake. Walakini, Hitler hawezi kuitwa mwakilishi wa ulaji mboga, kwani Adolf hakufanikiwa kuondoa kabisa nyama kutoka kwa lishe hiyo. Na, kwa kweli, inafaa kukumbuka hekima ya Mashariki, ambayo inasema kwamba "kuwa mboga haimaanishi kuwa mtu wa kiroho, lakini kuwa mtu wa kiroho inamaanisha kuwa mlaji mboga tu."

Acha Reply