Sababu za kuwa mboga
 

Mtu ambaye anataka kubadilisha mtindo wake wa maisha kuwa bora na kuboresha afya yake anapaswa kufikiria juu ya kile anachokula. Watu zaidi na zaidi ulimwenguni wanapata kwamba kuepukana na vyakula vya wanyama ndio faida zaidi kwa afya yao. Mboga mboga huwa njia yao ya maisha, utambuzi unakuja kwamba mtu sio lazima aue viumbe hai wengine kwa chakula chake mwenyewe. Sio huruma tu kwa wanyama ambao huwasukuma watu kuwa mboga. Kuna sababu nyingi za kubadili lishe inayotegemea mimea, lakini zifuatazo ni sababu tu zenye nguvu za lishe ya mboga.

1. Faida za kiafya.

Wakati wa kubadilisha chakula cha mboga (rahisi kwa suala la uingizaji kuliko nyama, mayai na samaki), mwili wa binadamu husafishwa na kila aina ya sumu na sumu. Mtu hahisi tena uzito ndani ya tumbo baada ya chakula kingi, na mwili wake hautumii nguvu zake zote kuchimba chakula kizito cha nyama. Matokeo yake ni uboreshaji wa jumla wa afya. Pia hupunguza hatari ya sumu na maambukizi ya vimelea. Kama ilivyoelezwa hapo juu, mwili haupotezi tena nishati, inafanya kazi kwa kufufua. Mboga huonekana mchanga ikilinganishwa na wale ambao wanaendelea kula nyama. Ngozi inakuwa laini zaidi, chunusi hupotea. Meno huwa meupe, na pauni za ziada hupotea haraka. Kuna maoni yanayopingana, lakini bado vegans wengi wanadai kuwa wanahisi sawa. Kwa njia, mboga mboga wana moyo wenye nguvu na kiwango cha chini cha cholesterol ya damu. Kulingana na takwimu, mboga hawana uwezekano wa kupata ugonjwa huu mbaya. Labda ni kwamba tu mwili wao husafishwa kikamilifu wakati wa kubadilisha lishe mpya.

Kwa nini mimi ni Vegan? Mboga mboga

akili nzuri na za busara walikuwa mboga: Bernard Shaw, Einstein, Leo Tolstoy, Pythagoras, Ovid, Byron, Buddha, Leonardo da Vinci na wengine. Je! Orodha inapaswa kuendelea kudhibitisha faida za lishe ya mboga kwa ubongo wa binadamu? Kuepuka nyama hufanya mtu kuwa mvumilivu zaidi na mwenye fadhili kwa wengine. Sio tu kwa watu na wanyama. Mtazamo wake wote wa ulimwengu hubadilika, ufahamu wake unaongezeka, hisia za angavu zinaibuka. Ni ngumu kwa mtu kama huyo kulazimisha kitu, kwa mfano, kumlazimisha kununua bidhaa ambayo haitaji kabisa. Wala mboga wengi hufanya mazoezi anuwai ya kiroho na huchukua jukumu kamili kwa maisha yao. Ingawa wapinzani wengine wa ulaji mboga hueneza uvumi kwamba mtu anayekula vyakula vya mmea hukasirika na hukasirika, kwani wana mfadhaiko kwa sababu ya ukweli kwamba hawawezi kula vyakula vyao vya kawaida na sahani. Ambayo, kwa kweli, ni ulevi wa kawaida au tabia ya banal. Hii hufanyika tu ikiwa mtu mwenyewe bado haelewi kwanini anahitaji kutoa nyama.

Zaidi juu ya mada:  Winona Ryder

Ili kuongeza ng'ombe mmoja (makumi kadhaa ya kilo za nyama), unahitaji kutumia rasilimali nyingi za asili (maji, vyakula vya mafuta, mimea). Misitu hukatwa kwa malisho ya ng'ombe, na mazao mengi kutoka kwenye shamba zilizopandwa hutumiwa kulisha wanyama. Wakati matunda kutoka kwa miti na mashamba yanaweza kwenda moja kwa moja kwenye meza ya watu wenye njaa ulimwenguni. Mboga, kama inageuka, pia ni njia ya kuhifadhi maumbile, kulinda ubinadamu kutokana na kujiangamiza. Vincent Van Gogh alikataa kula nyama baada ya kutembelea mauaji hayo kusini mwa Ufaransa. Ni ukatili ambao mnyama asiye na kinga ananyimwa uhai ambao humfanya mtu afikirie juu ya mabadiliko yanayowezekana katika tabia zao za kula. Nyama ni zao la mauaji na sio kila mtu anataka kuhisi hatia ya kifo cha kiumbe mwingine aliye hai. Upendo kwa wanyama na kuheshimu maisha ni moja ya sababu kwa nini mtu wa kisasa anakuwa mboga anayeshawishika. Mawazo yoyote yanamsogeza mtu kwenye njia ya ulaji mboga, kujali afya yake mwenyewe au ulimwengu unaomzunguka, chakula kama hicho kinazidi kuwa maarufu kila mwaka. … Walakini, mabadiliko ya ulaji mboga lazima iwe hatua ya makusudi, na sio kufuata bila mtindo "mtindo". Na sababu zilizo hapo juu zinatosha kwa hii.

Ikiwa unajua sababu zingine muhimu za kubadili ulaji wa mboga ambao haujaorodheshwa hapa, tafadhali waandike kwenye maoni kwa nakala hii. Itakuwa muhimu na ya kuvutia kwa watu wengine.

    

Acha Reply