Nukuu za mboga

Kuna maoni kwamba ulaji mboga ni wa zamani kama wanadamu. Kwa hivyo, mabishano na tafakari juu yake kila wakati zilisukuma haiba kubwa na maarufu ya sayari yetu kwa mawazo ya kupendeza, ambayo baadaye yalinaswa katika historia kwa njia ya nukuu, mashairi na aphorisms. Kuangalia kupitia wao leo, mtu bila hiari anashawishika kwamba watu ambao walikataa chakula cha wanyama kwa makusudi, kwa kweli, ni isitoshe. Ni kwamba sio maneno na maoni yao yote bado yamepatikana. Walakini, kutokana na kazi ngumu ya wanahistoria, orodha ifuatayo iliundwa. Labda, kujua ni nani aliyeingia ndani inavutia kwa kila mtu, bila kujali sisi ni nani kwa asili na jinsi tunavyohisi juu yake.

Kijadi, walifikiria juu ya faida za vyakula vya mmea na hatari ya nyama:

  • wahenga na wanafalsafa, wanasayansi;
  • waandishi, washairi, wasanii, madaktari;
  • wanasiasa na wanasiasa wa nchi na watu wote;
  • wanamuziki, waigizaji, wenyeji wa redio.

Lakini ni nini kiliwachochea kuwa mboga? Wanasema kuzingatia maadili. Kwa sababu tu ya mwisho iliwaruhusu kupenya kwenye kiini cha vitu na kuhisi uchungu wa wengine. Wakiwa na hisia nzuri ya haki, watu kama hao hawangeweza kusaidia lakini kuvuka maoni yao wenyewe, tamaa na masilahi ikiwa mtu alijisikia vibaya kwa sababu yao. Kwanza kabisa, wacha tuzungumze juu yao.

Wahenga na wanafalsafa wa Ugiriki ya kale na Roma juu ya ulaji mboga

Diogenes Sinopski (412 - 323 KK)

"Tunaweza kula nyama ya binadamu kama vile tunavyokula nyama ya wanyama."

Plutarch (Ca 45 - 127 BK)

"Sielewi ni nini hisia, hali ya akili na hali ya akili ya mtu wa kwanza inapaswa kuwa, ambaye, baada ya kuua mnyama, alianza kula nyama yake ya damu. Je! Yeye, akiweka chipsi kutoka kwa wafu kwenye meza mbele ya wageni, aliwaita maneno "nyama" na "chakula", ikiwa ni jana tu walitembea, walipiga kelele na kutazama kila kitu karibu? Je! Maono yake yanawezaje kubeba picha za miili iliyokatwa, iliyovuliwa na kuuawa bila hatia na damu iliyomwagika? Je! Hisia zake za harufu zinawezaje kubeba harufu mbaya ya kifo, na hofu hii yote haikuharibu hamu yake? ”

“Jinsi wazimu wa ulafi na ulafi unavyowasukuma watu kwenye dhambi ya umwagaji damu, ikiwa kuna rasilimali nyingi kuzunguka ili kuhakikisha kuishi vizuri? Je! Hawaoni aibu kuweka bidhaa ya kilimo kwenye kiwango sawa na yule aliyeathiriwa na kuchinjwa? Miongoni mwao ni kawaida kuita nyoka, simba na chui wanyama wa mwituni, wakati wao wenyewe wamefunikwa na damu na sio duni kwao. ”

“Hatula simba na mbwa mwitu. Tunawakamata wasio na hatia na wasio na ulinzi na tunawaua bila huruma. ”(Juu ya kula nyama.)

Uboreshaji (233 - c. 301 - 305 BK)

"Mtu yeyote ambaye ataepuka kudhuru riziki atakuwa mwangalifu zaidi asidhuru washiriki wa spishi zao."

Horace (65 - 8 KK)

“Thubutu kuwa na hekima! Acha kuua wanyama! Anayeahirisha haki kwa baadaye ni kama mshamba akitumaini kwamba mto huo utakuwa chini kabla ya kuuvuka. ”

Zaidi juu ya mada:  Picnic ya mboga: menyu kulingana na maumbile

Lucius Seneca Annieâ (C. 4 BC - 65 BK)

 

"Kanuni za kuzuia nyama na Pythagoras, ikiwa ni sahihi, zinafundisha usafi na hatia, na ikiwa sio hivyo, angalau fundisha ubaridi. Je! Hasara yako itakuwa kubwa ikiwa utapoteza ukatili wako? ”

Hutunza Injili ya Amani kutoka kwa Yeseev Maneno ya Yesu juu ya ulaji mboga: “Na nyama ya viumbe waliouawa katika mwili wake itakuwa kaburi lake. Kwa maana nakwambia kweli: yule anayeua - anajiua mwenyewe, ambaye anakula nyama iliyouawa, anakula kifo kutoka kwa mwili. "

Waandishi wa mboga, washairi, wasanii

Kazi zao hupendeza macho, roho, moyo. Walakini, pamoja na uumbaji wao, walihimiza watu kuachana na ukatili, mauaji na vurugu na, kwa pamoja, kutoka kwa chakula cha nyama.

 

Ovid (43 KK - 18 BK)

Oh wanadamu! Woga kuharibika

Miili yao ni chakula kisicho kitakatifu,

 

Angalia - mashamba yako yamejaa nafaka,

Matawi ya miti yakainama chini ya uzito wa matunda,

Umepewa mimea ya kupendeza,

Wakati umeandaliwa kwa ustadi kwa mkono,

Mzabibu umejaa rundo,

Na asali inatoa harufu nzuri

Hakika, Mama Asili ni mkarimu,

Kutupa mengi ya vitamu hivi,

Ana kila kitu kwa meza yako,

Kila kitu .. epuka mauaji na umwagaji damu.

Leonardo da Vinci (1452 - 1519)

"Kwa kweli, mwanadamu ndiye mfalme wa wanyama, kwani ni mnyama gani mwingine anayeweza kulinganishwa naye katika ukatili!"

“Tunaishi kwa kuua wengine. Tunatembea makaburi! ”

Alexander Papa (1688 - 1744)

"Kama anasa, ndoto mbaya,

Kupungua na kuchukua nafasi ya ugonjwa,

Kwa hivyo kifo chenyewe huleta kisasi,

Na damu iliyomwagika inalia kwa malipo.

Wimbi la ghadhabu ya wazimu

Damu hii ilizaliwa tangu zamani,

Kushuka kwa jamii ya wanadamu kushambulia,

Mnyama mkali zaidi - Binadamu. ”

("Insha kuhusu Mwanaume")

Francois Voltaire (1694 - 1778)

"Uchoraji huona wanyama kama ndugu zetu. Wao, kama sisi, wamepewa uhai na wanashiriki nasi kanuni za maisha, dhana, matarajio, hisia - sawa na sisi. Hotuba ya wanadamu ndio kitu pekee wanachokosa. Ikiwa walikuwa nayo, je, tungethubutu kuua na kula? Je! Tutaendelea kufanya mauaji haya ya ndugu? ”

Jean-Jacques Rousseau (1712 - 1778)

“Ushuhuda mmoja kwamba chakula cha nyama sio kawaida kwa wanadamu ni kutokujali kwa watoto kwao. Wanapendelea vyakula vya maziwa, biskuti, mboga mboga, nk. ”

Jean Paul (1763 - 1825)

“Ah, Bwana mwenye haki! Kuanzia saa ngapi za kutesa wanyama, mtu alikamua dakika moja ya raha kwa ulimi.

Henry David Thoreau (1817 - 1862)

"Sina shaka kwamba ubinadamu katika mchakato wa mageuzi yake utaacha kula wanyama kwa njia ile ile ambayo wakati makabila ya mwituni yalipoacha kula kila mmoja wakati yalipogusana na wale wa hali ya juu zaidi."

Lev Tolstoy (1828 - 1910)

"Tunawezaje kutumaini kwamba amani na ustawi utatawala duniani ikiwa miili yetu ni makaburi yaliyo hai ambayo wanyama waliouawa huzikwa?"

"Ikiwa mtu ni mzito na mkweli katika harakati zake za maadili, jambo la kwanza anapaswa kuachana nalo ni kula nyama. Mboga huchukuliwa kama kigezo ambacho mtu anaweza kutambua jinsi bidii na unyofu wa mtu kujitahidi kwa ubora wa maadili ni. ”

Zaidi juu ya mada:  Chakula cha moja kwa moja

George Bernard Shaw (1859 - 1950)

"Wanyama ni marafiki wangu ... na sili marafiki wangu. Hii ni mbaya! Sio tu kwa mateso na kifo cha wanyama, lakini pia na ukweli kwamba mtu bure hukandamiza hazina kubwa ya kiroho ndani yake - huruma na huruma kwa viumbe hai sawa na yeye mwenyewe. ”

"Tunamwomba Mungu aangaze njia yetu:

"Utupe nuru, oh, kila kitu kizuri Bwana!"

Jinamizi la vita linatuweka macho

Lakini kuna nyama kwenye meno yetu ya wanyama waliokufa. ”

John Harvey Kellogg (1852 - 1943), daktari bingwa wa upasuaji wa Amerika, mwanzilishi wa Hospitali ya Sanatorium ya Battle Creek

“Mwili sio chakula bora kwa wanadamu. Yeye hakuwa sehemu ya lishe ya baba zetu. Chakula cha nyama ni bidhaa ya pili inayotokana, kwa sababu mwanzoni chakula chote hutolewa na ulimwengu wa mmea. Hakuna kitu muhimu au kisichoweza kubadilishwa katika nyama. Kitu ambacho hakuweza kupata katika vyakula vya mmea. Kondoo aliyekufa au ng'ombe aliyelala mezani ni mzoga. Kitamu kilichopambwa na kutundikwa kwenye duka la nyama ni maiti! Uchunguzi mdogo tu wa microscopic utaonyesha tofauti kati ya mzoga chini ya uzio na mzoga katika duka, ikiwa sio ukosefu kamili wa vile. Wote wawili wamejaa bakteria wa pathogenic na hutoa harufu mbaya. ”

Franz Kafka (1853 - 1924) juu ya samaki kwenye aquarium

"Sasa naweza kukutazama kwa utulivu: sikula tena."

Albert Einstein (1879 - 1955)

"Hakuna kitu kitakacholeta faida kama hizo kwa afya ya binadamu na kuongeza nafasi za kuhifadhi maisha duniani, kuliko kuenea kwa ulaji mboga."

Sergei yesenin (1895 - 1925)

Kupunguka, meno yalitoka,

Kitabu cha miaka kwenye pembe.

Alimpiga na kicker mbaya

Kwenye uwanja wa kunereka.

Moyo hauna huruma kwa kelele,

Panya wanajikuna pembeni.

Anafikiria mawazo ya kusikitisha

Kuhusu ndama mwenye miguu nyeupe.

Hawakumpa mama mtoto wa kiume,

Furaha ya kwanza sio ya siku zijazo.

Na juu ya mti chini ya aspen

Upepo ulipepea ngozi.

Hivi karibuni kwenye taa ya buckwheat,

Pamoja na hatima sawa ya kifamilia,

Funga kitanzi shingoni mwake

Na watasababisha kuchinjwa.

Wazi, huzuni na nyembamba

Pembe zinapiga kelele ardhini…

Anaota shamba nyeupe

Na mabustani yenye nyasi.

("Ng'ombe")

Wanasiasa na Wanauchumi Kuhusu Mboga

Benjamin Franklin (1706 - 1790), mwanasiasa wa Amerika

“Nilianza kula mboga mboga nikiwa na umri wa miaka sitini. Kichwa wazi na akili iliyoongezeka - hii ndivyo ningeonyesha mabadiliko ambayo yalifanyika ndani yangu baada ya hapo. Kula nyama ni mauaji yasiyofaa. ”

Mohandas gandhi (1869 - 1948), kiongozi na mtaalam wa maoni wa harakati ya kitaifa ya ukombozi wa India

"Kiashiria cha ukuu wa taifa na kiwango cha maadili katika jamii inaweza kuwa jinsi wawakilishi wake wanavyowatendea wanyama."

Prasad Rajendra (1884 - 1963), Rais wa kwanza wa India

"Mtazamo wowote uliojumuishwa wa maisha kwa jumla utafunua uhusiano kati ya kile mtu hula na jinsi anavyotenda kuhusiana na wengine. Kwa kutafakari zaidi, tunafikia hitimisho kwamba njia pekee ya kuzuia bomu la haidrojeni ni kutoka mbali na hali ya akili iliyoizalisha. Na njia pekee ya kuzuia mawazo ni kukuza heshima kwa vitu vyote vilivyo hai, aina zote za maisha chini ya hali yoyote. Na hii yote ni kisawe kingine cha ulaji mboga. ”

Zaidi juu ya mada:  Mike Tyson ni mboga

Katika Vizuri (1907 - 1995), Waziri Mkuu wa Burma

“Amani duniani inategemea sana hali ya akili. Mboga mboga hutoa hali sahihi ya akili kwa ulimwengu. Inabeba nguvu ya njia bora ya maisha, ambayo, ikiwa imejumuishwa, inaweza kusababisha jamii bora, yenye haki na amani ya mataifa. ”

Wanamuziki na waigizaji

Seva Novgorodtsev (1940), mtangazaji wa redio wa BBC.

“Ikiwa nilishikwa na mvua, nilikuwa nimelowa. Ilifurahishwa na uchafu - ikawa chafu. Niliacha kitu kutoka mikononi mwangu - kilianguka. Kulingana na sheria zile zile zisizobadilika, sheria zisizoonekana tu, mtu hupata kile kinachoitwa karma katika Sanskrit. Kila tendo na fikira huamua maisha ya baadaye. Na hiyo ndio yote - popote unapotaka, songa huko, kwa watakatifu au mamba. Sitaingia kwa watakatifu, lakini sitaki kuingia kwenye mamba pia. Mimi niko mahali fulani katikati. Sijakula nyama tangu 1982, harufu yake mwishowe ikawa ya kuchukiza hadi kuchukiza, kwa hivyo hautanijaribu na sausage. ”

Paul McCartney (1942)

"Kuna shida nyingi katika sayari yetu leo. Tunasikia maneno mengi kutoka kwa wafanyabiashara, kutoka kwa serikali, lakini inaonekana kwamba hawatafanya chochote juu yake. Lakini wewe mwenyewe unaweza kubadilisha kitu! Unaweza kusaidia mazingira, unaweza kusaidia kumaliza ukatili wa wanyama, na unaweza kuboresha afya yako. Unachotakiwa kufanya ni kuwa mbogo. Kwa hivyo fikiria juu yake, ni wazo nzuri! ”

Mikhail Zadornov (1948)

“Nilimwona mwanamke akila barbeque. Mwanamke huyo huyo hawezi kutazama mwana-kondoo akichinjwa. Ninaona hii kuwa unafiki. Mtu anapoona mauaji wazi, hataki kuwa mnyanyasaji. Umeona mauaji? Ni kama mlipuko wa nyuklia, ni mlipuko wa nyuklia tu tunaweza kupiga picha, lakini hapa tunahisi tu kutolewa kwa nishati hasi mbaya zaidi. Hii itamtisha mtu wa mwisho kabisa mtaani. Ninaamini kuwa mtu anayejitahidi kujiboresha anapaswa kuanza na lishe, ningesema, na falsafa, lakini sio kila mtu amepewa hii. Sasa kuna watu wachache ambao wanaweza kuanza na falsafa na kuja kwa amri "Usiue", kwa hivyo itakuwa sawa kuanza na chakula; kupitia chakula chenye afya fahamu husafishwa na, kwa hivyo, falsafa inabadilika ”.

Natalie Portman (1981)

“Nilipokuwa na umri wa miaka nane, baba yangu alinipeleka kwenye mkutano wa matibabu ambapo mafanikio ya upasuaji wa laser yalionyeshwa. Kuku hai ilitumika kama msaada wa kuona. Tangu wakati huo sijakula nyama. ”

Jambo la kufurahisha zaidi ni kwamba orodha hiyo haina mwisho. Nukuu tu za kushangaza zaidi zimewasilishwa hapo juu. Waamini na ubadilishe maisha yako kuwa bora au la - biashara ya kibinafsi ya kila mtu. Lakini lazima ujaribu kuifanya!

Nakala zaidi juu ya ulaji mboga:

Acha Reply